ขอแสดงความยินดีกับทัพนักกีฬา DPU กวาดเหรียญชนะเลิศ "The Sun Games 2020"

            การแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 47 จัดขึ้นภายใต้ชื่อ “47th The Sun Games 2020” ซึ่งปีนี้มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ส่ง 13 ชนิดกีฬาเข้าร่วมการแข่งขัน

     ขอแสดงความยินดีกับทัพนักกีฬามหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ ได้แก่ นายอัฐชัย เชยประทับ นักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษา นักกีฬาดาบไทย กวาด 2 เหรียญทอง (พร้อมได้รับตำแหน่งนักกีฬายอดเยี่ยม) ส่วนการแข่งขัน E-sport รอบ Grandfinal ประเภท class A ทีมชาย (Bo5) มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตก็คว้าเหรียญทองไปครอง นอกจากนี้ นายอธิวัฒน์  สุขนอก ยังคว้ารางวัล MVP (นักกีฬายอดเยี่ยม) จากการแข่งขัน E-sport ประเภทเดียวกัน ไปครอง ต่อด้วยกีฬาบาสเกตบอล 3×3 ก็ไม่ทำให้ผิดหวัง ทีมหญิงคว้าเหรียญทอง และ นักกีฬาบาสเกตบอล 3×3 ทีมชาย คว้าเหรียญทองแดง  ต่อด้วย นายวิมุติ ไชยพันธ์ วิทยาลัยการแพทย์บูรณาการ คว้าเหรียญเงินกีฬาเทควันโด  นายพิรุณพร ชุมภูทอง วิทยาลัยการพัฒนาและฝึกอบรมด้านบิน คว้าเหรียญทองแดงกีฬาคาราเต้โด ตามติดๆด้วยนักกีฬาหมากล้อมประเภทคู่ชาย นายตรัยพันธ์ วุฒิบวรนันท์ และนายธีระ รุ่งเรืองทวีพงศ์ คว้าเหรียญทองไปครอง นางสาวปาณิสรา เกิดทอง วิทยาลัยนวัตกรรมด้านเทคโนโลยีและวิศวกรรมศาสตร์คว้าเหรียญทองกีฬาเทควันโด  นายนุกูล บุญสนธิ์ วิทยาลัยนวัตกรรมด้านเทคโนโลยีและวิศวกรรมศาสตร์ คว้าเหรียญเงินกีฬายูนิตสู และนายโชคอนันต์​ วังสา คว้าเหรียญทองแดงกีฬายูนิตสูจากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 47 จัดขึ้น ณ มหาวิทยาลัยรังสิต

 

นายอัฐชัย​ เชยประทับ​ นักศึกษา​ระดับบัณฑิตศึกษา​ นักกีฬาดาบไทย​ กวาด​ 2​ เหรียญทอง​ (พร้อมได้รับตำแหน่งนักกีฬายอดเยี่ยม)

DPU

DPU

DPU

 

การแข่งขัน E-sport​ รอบ Grandfinal ประเภท class A ทีมชาย (Bo5) มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ชนะเลิศคว้าเหรียญทอง

DPU

DPU

DPU

 

นายอธิวัฒน์  สุขนอก ได้รับรางวัล MVP (นักกีฬายอดเยี่ยม) จากการแข่งขัน E-sport​ ประเภท class A ทีมชาย (Bo5) ไปครอง

DPU

 

นักกีฬาบาสเกตบอล 3×3 ทีมหญิง ชนะเลิศ รับรางวัลเหรียญทอง

DPU

DPU

DPU

 

นักกีฬาบาสเกตบอล​ 3×3​ ทีมชาย​ คว้าเหรียญทองแดง

DPU

DPU

 

นายวิมุติ​ ไชยพันธ์ วิทยาลัยการแพทย์บูรณาการ ที่คว้าเหรียญเงินกีฬาเทควันโด

DPU

DPU

 

นายพิรุณพร​ ชุมภูทอง​ วิทยาลัยการพัฒนาและฝึกอบรมด้านบิน​ คว้าเหรียญทองแดงกีฬา​คาราเต้โด

DPU

DPU

DPU

 

นายตรัยพันธ์ วุฒิบวรนันท์ และนายธีระ รุ่งเรืองทวีพงศ์ คว้าเหรียญทองกีฬา​หมากล้อม​ประเภทคู่ชาย
DPU

DPU

 

นางสาวปาณิสรา เกิดทอง วิทยาลัยนวัตกรรมด้านเทคโนโลยีและวิศวกรรมศาสตร์คว้าเหรียญทองกีฬาเทควันโด

DPU

DPU

 

นายนุกูล บุญสนธิ์ วิทยาลัยนวัตกรรมด้านเทคโนโลยีและวิศวกรรมศาสตร์ คว้าเหรียญเงินกีฬายูนิตสู

DPU

 

DPU

 

นายโชคอนันต์​ วังสา คว้าเหรียญทองแดง กีฬา​ยูนิตสู
DPU

DPU