ประธานคณะกรรมการนักศึกษา

ประธานคณะกรรมการนักศึกษา ปีการศึกษา 2560

  • วิทยาลัยบริหารธุรกิจนวัตกรรมและการบัญชี

หลักสูตรบริหารธุรกิจ

-  นางสาวปนัดดา  เอี่ยมสะอาด

หลักสูตรการบัญชี

-  นางสาวปริยชาติ  สระแพ

หลักสูตร International Program

-  นายปิยะพงษ์  คงเมือง

 

  • วิทยาลัยนวัตกรรมด้านเทคโนโลยีและวิศวกรรมศาสตร์

​นายนิธิกร  เมืองแก่น

 

  • วิทยาลัยการแพทย์บูรณาการ

นางสาวสาวินี  แซ่ตัง

 

  • วิทยาลัยการพัฒนาและฝึกอบรมด้านการบิน

นายปภัสกรณ์  ธิมาชัย

 

  • วิทยาลัยครีเอทีฟดีไซน์ แอนด์ เอ็นเตอร์แทนเมนต์เทคโนโลยี

นายนุกูล  ประสิทธิ์

 

  • วิทยาลัยนานาชาติจีน - อาเซียน

Mr. Shiqi Zhao

  • คณะนิติศาสตร์ปรีดี พนมยงค์

​นายธรรมรัตน์  เกตุอินทร์

 

  • คณะนิเทศศาสตร์

นายอัฑฒ์นนท์  โชติเจริญพรหม

 

  • คณะศิลปศาสตร์

นายสุพรชัย  เชาว์เฉียบ

 

  • คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม

นายกฤษณะ  จันทวดี

 

  • คณะศิลปกรรมศาสตร์

นางสาวอภิวดี  ศักดิ์เชิดชูตระกูล

 

  • ณะรัฐประศาสนศาสตร์

นางสาวกัญญาพร  สิงสันต์

 


ประธานคณะกรรมการนักศึกษา ปีการศึกษา 2559

ภาคปกติ

 

  • คณะบริหารธุรกิจ

นายชุติวัฒน์  ตาบเอี่ยม

 

  • คณะการบัญชี

นายศราวุฒิ  ตัดโท

 

  • คณะเศรษฐศาสตร์

นางสาวปิยธิดา  ไหมคง

 

  • คณะนิติศาสตร์ปรีดี พนมยงค์

นายณัฐพร  สุขสำราญ

 

  • คณะศิลปศาสตร์

นายพิชญะ  มาละกุล

 

  • คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม

นายชญานิน  หมายมั่น

 

  • คณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์

นายปรัชญา  ดรุณพงศ์

 

ภาคค่ำ

  • ประธานภาคค่ำ

นายอรรถพล  แห่สูงเนิน

 

  • คณะนิเทศศาสตร์

นางสาวนภัสวรรณ  มาคิน

 

  • คณะวิศวกรรมศาสตร์

นายพัทธพล  หย่ำวิลัย

 

  • คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

นายศุภวัฒน์  ทิพย์สิงห์

 

  • คณะศิลปกรรมศาสตร์

นางสาวมณีนุช  ประนันทัง

 

  • คณะรัฐประศาสนศาสตร์

นางสาวจิตรานุท  สุขสัจจี

 

  • วิทยาลัยนานาชาติ

นางสาวอรจิรา  ปทุมกวิน

 

  • วิทยาลัยนานาชาติจีน - อาเซียน

Miss. Ma  Rui 

 
 

ประธานคณะกรรมการนักศึกษา ปีการศึกษา 2558

ภาคปกติ

 

  • คณะบริหารธุรกิจ

นางสาววณีรนุช  กุดป้อง

 

  • คณะการบัญชี

นางสาวหิรัญยา  พาใจธรรม

 

  • คณะเศรษฐศาสตร์

นางสาวธัญญารัตน์  ชัยฉิม

 

  • คณะนิติศาสตร์ปรีดี พนมยงค์

นายสุรศักดิ์  ทำมะสี

 

  • คณะศิลปศาสตร์

นายอิทธิกร  ลือโสภา

 

  • คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม

นายภาณุพงศ์  พูลเกิด

 

  • คณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์

นายชนะชัย  อิ่มเดชา

 

ภาคค่ำ

  • ประธานภาคค่ำ

นายอรรถพล  แห่สูงเนิน

 

  • คณะนิเทศศาสตร์

นายอำนาจ  รอดโพธิ์

 

  • คณะวิศวกรรมศาสตร์

นายศิวะ  ทองจิตร์

 

  • คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

นายศิวกร  ชิวหะ

 

  • คณะศิลปกรรมศาสตร์

นางสาวพันธ์วิภา  จิตรขวัญ

 

  • คณะรัฐประศาสนศาสตร์

นายพลายแก้ว  ศุขะพันธุ์

 

  • วิทยาลัยนานาชาติ

นางสาวศิริกัลยา  เลน ดาโสม

 

  • วิทยาลัยนานาชาติจีน - อาเซียน

Mr.Wu  Hao

 
 

ประธานคณะกรรมการนักศึกษา ปีการศึกษา 2557

ภาคปกติ

 

  • คณะบริหารธุรกิจ

นางสาวธิดาพร  ศรีประทุมภรณ์

 

  • คณะการบัญชี

นายณัฏฐพร  เชาวน์ฤทธิ์

 

  • คณะเศรษฐศาสตร์

นายอนุวัฒน์  สุโนนคุณ

 

  • คณะนิติศาสตร์ปรีดี พนมยงค์

นายเรืองริชญ์  นวลโคกสูง

 

  • คณะศิลปศาสตร์

นายณัชพล  บุญมณีโชติ

 

  • คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม

นายจิรเมธ  สุขชื่น

 

  • คณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์

นางสาวโสรยา  สุทธาวาส

 

ภาคค่ำ

  • ประธานภาคค่ำ

นายณัฐวุฒิ  เพชรสุวรรณ์

 

  • คณะนิเทศศาสตร์

นายอณิวัฏ  ชาติชัยเจริญ

 

  • คณะวิศวกรรมศาสตร์

นายเก่งกาจ  โชติทัตพิชา

 

  • คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

นางสาวกรรณิการ์  ดีนอก

 

  • คณะศิลปกรรมศาสตร์

นายลัทธพล  อัฏฏะวัชระ

 

  • คณะรัฐประศาสนศาสตร์

นายฉัตรชัย  ชำนาญเวช

 

  • วิทยาลัยนานาชาติ

นางสาวศิริกัลยา  เลน ดาโสม

 

  • วิทยาลัยนานาชาติจีน - อาเซียน

Mr.Li  Ziang

 

 

ประธานคณะกรรมการนักศึกษา ปีการศึกษา 2556

ภาคปกติ

 

นางสาวสุทิราวดี รัตนะเวฬุ

นายสิงหา แก้วไซนาม

นายกิตติพันธ์ สีงาม

นายกฤตย์ สมุทรโคตา

นายวิทยา พงษ์ศิลา

นายวงศธร กลิ่นอุบล

นางสาวอัจฉรา ทรงศิริวัฒน์

 

ภาคค่ำ

 

นางสาวมณีรุ้ง อ่องจรูญ

นายณัฐพงษ์ เกตุแก้ว

นายเกียรติบดินทร์ ประภาสะโนบล

นายธนวิชญ์ แจ่มลิโต

นายฉัตรชัย อยู่กลัด

  • วิทยาลัยนานาชาติจีน

นางสาวอี่หลิง หลิว

นายศุภมงคล ลิ้มสุเวช
 

 

 

 

การติดต่อ

สายงานกิจการนักศึกษา มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์
ชั้น 3 อาคารเอนกประสงค์และลานจอดรถ
110/1-4 ถนนประชาชื่น หลักสี่ กรุงเทพมหานคร 10210
โทรศัพท์ : 02 954 7300 ต่อ 200